19:14 | 20/09/2016

Việt kiều có bị giới hạn thời gian sở hữu nhà tại Việt Nam?

Bà Thu Hằng (TP. Hồ Chí Minh) hỏi: Việt kiều mua nhà tại Việt Nam có bị giới hạn về thời gian sở hữu không? Nếu có thì thời gian sở hữu là bao nhiêu lâu, có được gia hạn không và cần có những điều kiện gì?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định của Luật Nhà ở số 65/2014/QH13 thì người Việt Nam định cư ở nước ngoài không bị giới hạn về thời hạn được sở hữu nhà ở tại Việt Nam.


Ảnh minh họa

Người Việt Nam định cư ở nước ngoài được sở hữu nhà ở ổn định, lâu dài, trừ trường hợp sở hữu nhà ở có thời hạn theo thỏa thuận hợp đồng mua bán nhà ở thương mại quy định tại Điều 123 Luật Nhà ở.


Theo Chinhphu.vn

Các bài đã đăng: